พิธีรับเงินพระราชทานของ พระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาล ที่ ๑๐โพสต์เมื่อ : 19 ต.ค. 2564 เวลา 10:33 น. IP: 1.20.156.140
![](images/startline.png) วันที่ 18 ตุลาคม 2564 เวลา 08.30 น. ดร. ภัณฑ์รักษ์ พลตื้อ ผอ. สพป.กาฬสินธุ์ เขต 3 ได้รับเกียรติเป็นผู้กล่าวคำสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ ในพิธีรับเงินพระราชทานของ พระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว ที่ทรงมีพระมหากรุณาธิคุณพระราชทานเงินส่วนพระองค์ เพื่อให้ความช่วยเหลือสถานศึกษาสังกัดกระทรวงศึกษาธิการ ที่ให้ความร่วมมือปรับสถานศึกษาเป็นโรงพยาบาลสนาม หรือสถานที่กักตัว, พักคอย ให้แก่ผู้ป่วยโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา (covid-19)โดย นายทรงพล ใจกริ่ม ผวจ.กาฬสินธุ์ เป็นประธาน พิธีฯ มั้งนี้ นายทวี ทะนอก ผอ.สพม. กาฬสินธุ์ กล่าวรายงาน ต่อ ผวจ.กาฬสินธุ์ พร้อมด้วย ผอ.สพป. กาฬสินธุ์ เขต 1,2 ,นางราตรี พูลพัฒน์ ผอ. กลุ่มอำนวยการ, คณะผู้บริหารสถานศึกษา บุคลากรทางการศึกษา ในสังกัด สพป.กส.3 และผู้บริหารการศึกษา, ผู้บริหารสถานศึกษา, เจ้าหน้าที่, บุคลากรทางการศึกษา ในสังกัดจังหวัดกาฬสินธุ์( รร.ที่ได้รับเงินพระราชทาน จำนวน 28 รร./รร.สังกัด สพป.กส.3 จำนวน 8 รร.) ณ ห้องประชุม ๘๐ พรรษา รร.กาฬสินธุ์พิทยาสรรพ์ อ.เมืองฯ จ. กาฬสินธุ์ |