ตรวจเยี่ยมการ เตรียมความพร้อม สถานศึกษาศูนย์รับแบบทดสอบ และสถานศึกษาสนามสอบ O-NET พร้อมมอบนโยบาย กำชับ คณะกรรมการดำเนินการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขัโพสต์เมื่อ : 10 ก.พ. 2567 เวลา 11:18 น. IP: 171.97.70.17
![](images/startline.png) วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 10.00 น. ดร. ชัชวาล อาราษฎร์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาฬสินธุ์ เขต 3 ตรวจเยี่ยมการ เตรียมความพร้อม สถานศึกษาศูนย์รับแบบทดสอบ และสถานศึกษาสนามสอบ O-NET พร้อมมอบนโยบาย กำชับ คณะกรรมการดำเนินการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-NET) ปีการศึกษา 2566 และทดสอบการสะกดคำภาษาไทย นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๑โดย คณะกรรมการ ผู้บริหารสถานศึกษา คณะครู และบุคลากรทางการศึกษา ให้การต้อนรับ รับทราบนโยบาย ณ โรงเรียนบ้านขุมขี้ยาง โดย นายเทวา อัฒจักร์ ผอ.รร. บ้านขุมขี้ยาง, นายวิเศษศักดิ์ ถามณี ผอ.รร.บ้านกกตาล ประธานกลุ่มโรงเรียนเมืองกุฉินารายณ์, นางสาวสุรางค์รัตน์ ตรีเหรา ผอ.รร.บ้านบัวขาว (วันครู ๒๕๐๐) โรงเรียนในสังกัด สพป. กาฬสินธุ์ เขต 3 จึงขอขอบคุณ ผู้บริหาร และข้าราชการครู และบุคลากรทางการศึกษา ทุกท่าน ที่ให้การต้อนรับ อำนวยความสะดวกอย่างดียิ่ง ไว้ ณ โอกาสนี้ด้วย |