การต้อนรับ น.ส.ตรีนุช เทียนทอง รมต. กระทรวงศึกษาธิการ ซึ่งให้เกียรติ เป็นประธานพิธีเปิดการประชุมฯ มอบนโยบาย ผู้บริหารสถานศึกษาโพสต์เมื่อ : 1 ธ.ค. 2565 เวลา 15:15 น. IP: 1.20.156.140
![](images/startline.png) วันที่ ๓๐ พฤศจิกายน ๒๕๖๕ เวลา ๑๓.๐๐ น. นายสุริยะ ใจวงษ์ ผอ.สพป.กาฬสินธุ์ เขต ๓ พร้อมด้วย รอง ผอ.สพป.กาฬสินธุ์ เขต ๓, ผู้บริหารสถานศึกษา, ผอ.กลุ่ม, ศึกษานิเทศก์, ครู, บุคลากรทางการศึกษา, นักเรียนฯลฯ ให้การต้อนรับ น.ส.ตรีนุช เทียนทอง รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ ซึ่งให้เกียรติ เป็นประธานพิธีเปิดการประชุมฯ คณะผู้บริหารสถานศึกษา พร้อมทั้ง ดร.อัมพร พินะสา เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน และคณะผู้ติดตามฯ ร่วมให้การต้อนรับ ทั้งนี้ ประธานฯ มอบนโยบายสำคัญ เพื่อขับเคลื่อนโครงการสถานศึกษาปลอดภัย ( SAFE สถานศึกษาปลอดภัย นักเรียนอุ่นใ จ) ประธานฯ เยี่ยมชมนิทรรศการ การแสดงผลงานครู, นักเรียน ร่วมถ่ายภาพ กับคณะผู้บริหารสถานศึกษา,ครู, นักเรียน ณ อาคารอเนกประสงค์ สพป. กาฬสินธุ์ เขต ๓ จากนั้น ประธานฯ น.ส.ตรีนุช เทียนทอง รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ ให้เกียรติเป็นประธานพิธี เยี่ยมบ้านนักเรียน ตามโครงการ ?สร้างบ้านเพื่อน้อง? ในโอกาสครบรอบ ๑๐๑ ปี วันประถมศึกษาแห่งชาติ โดย ผอ.สพป.กาฬสินธุ์ เขต ๓, รอง ผอ.สพป.กส.๓, ผู้บริหารสถานศึกษา, ครู ,คณะผู้ติดตาม, ผู้นำชุมชน, ประชาขนให้การต้อนรับ ร่วมพิธีฯ ณ บ้านสงเปลือย อ.นามน จ. กาฬสินธุ์ |